View (Glynneath) Limited
Beth mae'n ei wneud
to provide learning, advisory and other support services for the benefit of people in the communities of the Neath and Dulais Valleys that can help advance education, relieve financial need, promote health, relieve unemployment, develop capacity and skills, provide or assist in the provision of facilities in the interests of social welfare, for recreation or other leisure.
Ei dibenion elusennol
A) TO ADVANCE EDUCATION; B) TO RELIEVE FINANCIAL NEED;C)TO PROMOTE HEALTH;D) TO RELIEVE UNEMPLOYMENT;E) TO DEVELOP THE CAPACITY AND SKILLS OF THE MEMBERS OF THE COMMUNITY IN SUCH A WAY THAT THEY ARE BETTER ABLE TO IDENTIFY, AND HELP MEET, THEIR NEEDS AND TO PARTICIPATE MORE FULLY IN SOCIETY;F) TO PROVIDE OR ASSIST IN THE PROVISION OF FACILITIES IN THE INTERESTS OF SOCIAL WELFARE FOR RECREATION OR OTHER LEISURE TIME OCCUPATION OF MEMBERS OF THE COMMUNITY WHO HAVE NEED OF SUCH FACILITIES BY REASON OF THEIR YOUTH, AGE, INFIRMITY OR DISABILITY, FINANCIAL HARDSHIP OR SOCIAL CIRCUMSTANCES WITH THE OBJECT OF IMPROVING THE CONDITIONS OF LIFE.
Achosion
- Beth mae'n gweithio arno
- Addysg a hyfforddiant
- Atal neu leddfu tlodi
- Celfyddydau, diwylliant, treftadaeth a gwyddoniaeth
- Yr amgylchedd, cadwraeth a threftadaeth
- Datblygu economaidd a chymunedol, a chyflogaeth
- Pwy mae'n ei helpu
- Plant a phobl ifanc
- Pobl hŷn
- Pobl anabl
- Grwpiau penodol eraill
- Y cyhoedd
- Sut mae'n gweithio
- Darparu staff neu wirfoddolwyr
- Darparu adeiladau, cyfleusterau neu fannau agored
- Darparu gwasanaethau
- Darparu eiriolaeth, cyngor neu wybodaeth
Ble mae'n gweithio
- Yng Nghymru
- Powys
- Castell-nedd Port Talbot
- Rhondda Cynon Taf
Ardal budd yn ei dogfen lywodraethu: Neath and Dulais Valleys
Incwm a gwariant
Yn y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2025, roedd ei hincwm yn £331,987 a gwariodd £370,555.
| Blwyddyn yn dod i ben | Incwm | Gwariant | Staff cyflogedig | Gwirfoddolwyr |
|---|---|---|---|---|
| 31 Mawrth 2025 | £331,987 | £370,555 | Heb ei nodi | 24 |
| 31 Mawrth 2024 | £401,540 | £346,292 | Heb ei nodi | 27 |
| 31 Mawrth 2023 | £354,159 | £349,456 | Heb ei nodi | 12 |
| 31 Mawrth 2022 | £354,160 | £349,456 | Heb ei nodi | 21 |
| 31 Mawrth 2021 | £363,000 | £336,000 | Heb ei nodi | 5 |
Sefyllfa ariannol
Mesurau ar wahân o ffurflenni blynyddol a chyfrifon yr elusen ei hun, pob un â'i flwyddyn. Darllenwch nhw gyda'i gilydd: does dim un mesur ar ei ben ei hun yn dweud pa mor dda y caiff elusen ei rhedeg.
- Incwm dros amser
- I lawr 9%, o £363,000 yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2021 i £331,987 yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2025.
- Gwariant o'i gymharu ag incwm
- Gwariodd 112% o'i hincwm yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2025. Gwariodd fwy na'i hincwm mewn 1 o'r 5 blynedd a ddangosir.
- Yr arianwr mwyaf
- Rhoddodd NPTCBC £50,726 yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2025, 15% o incwm y flwyddyn honno.
Cyllid y llywodraeth, fel y nododd yr elusen
Grantiau'r llywodraeth yn y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2025: £84,665 o 4 grant. Contractau'r llywodraeth: Heb ei nodi.
| Blwyddyn yn dod i ben | Grantiau'r llywodraeth | Contractau'r llywodraeth |
|---|---|---|
| 31 Mawrth 2025 | £84,665 o 4 grant | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2024 | £74,812 o 6 grant | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2023 | £125,722 o 7 grant | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2022 | £91,747 o 4 grant | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2021 | £99,351 o 4 grant | Heb ei nodi |
Pwy sy'n ei hariannu, yn ôl ei chyfrifon
Yn ei chyfrifon ar gyfer y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2025, enwodd yr elusen 4 o arianwyr a roddodd £84,665 rhyngddynt. Daeth £0 o hynny gan gyrff cyhoeddus.
Cafodd y ffigurau hyn eu darllen o'r cyfrifon a ffeiliodd yr elusen gyda'r Comisiwn Elusennau gan Claude, model deallusrwydd artiffisial (AI), yn narllenydd cyfrifon OpenEconomy. Gall AI gamddarllen tabl, felly gwiriwch y cyfrifon ar y gofrestr cyn dibynnu ar ffigur.
| Arianwr | Math | Maw 2025 | Maw 2024 | Maw 2023 |
|---|---|---|---|---|
| NPTCBC | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £50,726 | £63,030 | £2,190 |
| NPTCBC grant | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £15,000 | ||
| Third Sector Growth Fund | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £14,461 | ||
| Food poverty grant | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £4,478 | ||
| Cronfa | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £31,208 | £31,535 | |
| NPTCVS | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £10,000 | £25,000 | |
| Glynneath Town Council | Cyngor | £9,800 | ||
| Carers project grant | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £6,517 | ||
| Croeso project grant | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £3,560 |
Elusennau y mae eu cyfrifon yn dweud iddynt ei hariannu
| Arianwr | Blwyddyn yn dod i ben | Swm |
|---|---|---|
| The Neath Port Talbot Community Voluntary Service Limited | 31 Mawrth 2025 | £14,461 |
Grantiau a ddyfarnwyd iddi, wedi'u cyhoeddi ar 360Giving
Mae arianwyr sy'n cyhoeddi i 360Giving yn rhestru 5 o grantiau i'r elusen hon ers 2008, gwerth o leiaf £647,026.
Fesul arianwr
- The National Lottery Community Fund£495,152, 2 o grantiau
- Lloyds Bank Foundation for England and Wales£85,874, 2 o grantiau
- Henry Smith Foundation£66,000, 1 grant
| Dyfarnwyd | Grant | Swm |
|---|---|---|
| 10 Maw 2016 | Henry Smith Foundation | £66,000 |
| 4 Chwef 2015 | Lloyds Bank Foundation for England and Wales | £70,874 |
| 27 Ebr 2012 | Lloyds Bank Foundation for England and Wales | £15,000 |
| 21 Maw 2012 | The National Lottery Community Fund | £249,775 |
| 27 Tach 2008 | The National Lottery Community Fund | £245,377 |
Ymddiriedolwyr
Mae 3 o ymddiriedolwyr yn rhedeg yr elusen.
- Donna May Mead Professor
- Phillip Matthew Pugh
- Ruth Susan Knoyle
Cofnod ffeilio
O'r 5 ffurflen flynyddol ddiwethaf oedd yn ddyledus, cyrhaeddodd 4 erbyn y dyddiad cau.
| Blwyddyn yn dod i ben | Dyddiad cau | Ffurflen flynyddol | Cyfrifon |
|---|---|---|---|
| 31 Mawrth 2025 | 31 Ionawr 2026 | Wedi'i chael 29 Ionawr 2026, 2 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 29 Ionawr 2026 |
| 31 Mawrth 2024 | 31 Ionawr 2025 | Wedi'i chael 23 Ionawr 2025, 8 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 23 Ionawr 2025 |
| 31 Mawrth 2023 | 31 Ionawr 2024 | Wedi'i chael 31 Ionawr 2024 | Wedi'i chael 31 Ionawr 2024 |
| 31 Mawrth 2022 | 31 Ionawr 2023 | Wedi'i chael 7 Chwefror 2023, 7 diwrnod yn hwyr | Wedi'i chael 7 Chwefror 2023 |
| 31 Mawrth 2021 | 31 Ionawr 2022 | Wedi'i chael 19 Ionawr 2022, 12 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 19 Ionawr 2022 |
Am yr elusen hon
- Rhif elusen
- 518523
- Statws
- Cofrestredig
- Cofrestrwyd gyda'r Comisiwn
- 25 Chwefror 1987
- Dogfen lywodraethu
- MEMORANDUM AND ARTICLES OF ASSOCIATION INCORPORATED 13 FEBRUARY 1987 AS AMENDED 16 JULY 2003, 1 JULY 2008 AND 15 JULY 2009.
- Rhif cwmni
- 20998989Y cwmni hwn ar OpenEconomyY cwmni hwn ar Dŷ'r Cwmnïau
- Gwefan
- www.glynneathtc.org.uk
- Ardal cyngor ei chyfeiriad cyswllt
- Castell-nedd Port Talbot
Ffynonellau
- Manylion y gofrestr, incwm, gwariant, ymddiriedolwyr a dyddiadau ffeilio: Comisiwn Elusennau Cymru a Lloegr, y gofrestr elusennau. Wedi'u llwytho gan OpenEconomy ar 2 Tachwedd 2026.
- Cyllid o'r cyfrifon: cyfrifon a ffeiliwyd gan yr elusen, wedi'u darllen gan ddarllenydd cyfrifon AI OpenEconomy ar 2 Tachwedd 2026.
- Grantiau a ddyfarnwyd: data grantiau agored 360Giving, gan arianwyr sy'n cyhoeddi yno. Wedi'u llwytho gan OpenEconomy ar 2 Tachwedd 2026.