Y Bartneriaeth Awyr Agored the Outdoor Partnership
Beth mae'n ei wneud
Enhancing people's lives through outdoor activities. Our vision means ENHANCING people's physical and mental health and wellbeing, economic return, including employment, the social value through OUTDOOR ACTIVITY such as grassroots participation in activities such as walking, cycling, adventure sport including climbing, canoeing, paddle boarding, sailing, windsurfing, mountain biking, etc.
Ei dibenion elusennol
1)TO PROMOTE THE BENEFIT OF THE INHABITANTS OF NORTH WALES AND OTHER AREAS(HEREINAFTER CALLED"THE AREA OF BENEFIT")WITHOUT DISTINCTION OF SEX,SEXUAL ORIENTATION,NATIONALITY,AGE,DISABILITY,RACE OR OF POLITICAL,RELIGIOUS OR OTHER OPINIONS,BY ASSOCIATING TOGETHER THE SAID INHABITANTS AND THE STATUTORY AUTHORITIES,VOLUNTARY AND OTHER ORGANISATIONS IN A COMMON EFFORT TO ADVANCE EDUCATION AND TRAINING AND TO PROVIDE FACILITIES IN THE INTERESTS OF SOCIAL WELFARE FOR RECREATION,SPORTS AND LEISURE-TIME OCCUPATION WITH THE OBJECT OF IMPROVING THE CONDITIONS OF LIFE FOR THE SAID INHABITANTS;(2)TO PROMOTE SUCH OTHER CHARITABLE PURPOSES AS MAY FROM TIME TO TIME BE DETERMINED
Achosion
- Beth mae'n gweithio arno
- Addysg a hyfforddiant
- Iechyd ac achub bywydau
- Anabledd
- Chwaraeon amatur
- Yr amgylchedd, cadwraeth a threftadaeth
- Datblygu economaidd a chymunedol, a chyflogaeth
- Hamdden
- Pwy mae'n ei helpu
- Plant a phobl ifanc
- Pobl anabl
- Pobl o darddiad ethnig neu hiliol penodol
- Elusennau a chyrff gwirfoddol eraill
- Grwpiau penodol eraill
- Y cyhoedd
- Sut mae'n gweithio
- Darparu cyllid arall
- Darparu staff neu wirfoddolwyr
- Darparu gwasanaethau
- Darparu eiriolaeth, cyngor neu wybodaeth
- Gweithredu fel corff ymbarél neu adnoddau
Ble mae'n gweithio
- Yng Nghymru
- Ledled Cymru
- Mewn mannau eraill
- Yr Alban
- Gogledd Iwerddon
- Cumbria
- North Yorkshire
- Plymouth City
- Coventry City
Incwm a gwariant
Yn y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2026, roedd ei hincwm yn £1,401,701 a gwariodd £1,115,613.
| Blwyddyn yn dod i ben | Incwm | Gwariant | Staff cyflogedig | Gwirfoddolwyr |
|---|---|---|---|---|
| 31 Mawrth 2026 | £1,401,701 | £1,115,613 | 15 | 850 |
| 31 Mawrth 2025 | £1,208,999 | £1,118,880 | 17 | 800 |
| 31 Mawrth 2024 | £1,026,639 | £1,081,805 | 18 | 1,001 |
| 31 Mawrth 2023 | £1,360,163 | £1,207,430 | 16 | 750 |
| 31 Mawrth 2022 | £1,159,607 | £1,038,738 | 13 | Heb ei nodi |
Sefyllfa ariannol
Mesurau ar wahân o ffurflenni blynyddol a chyfrifon yr elusen ei hun, pob un â'i flwyddyn. Darllenwch nhw gyda'i gilydd: does dim un mesur ar ei ben ei hun yn dweud pa mor dda y caiff elusen ei rhedeg.
- Incwm dros amser
- I fyny 21%, o £1,159,607 yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2022 i £1,401,701 yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2026.
- Gwariant o'i gymharu ag incwm
- Gwariodd 80% o'i hincwm yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2026. Gwariodd fwy na'i hincwm mewn 1 o'r 5 blynedd a ddangosir.
- Yr arianwr mwyaf
- Rhoddodd TNLCF UK £433,260 yn y flwyddyn hyd at 31 Mawrth 2025, 36% o incwm y flwyddyn honno.
Cyllid y llywodraeth, fel y nododd yr elusen
Grantiau'r llywodraeth yn y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2025: Heb ei nodi. Contractau'r llywodraeth: Heb ei nodi.
| Blwyddyn yn dod i ben | Grantiau'r llywodraeth | Contractau'r llywodraeth |
|---|---|---|
| 31 Mawrth 2025 | Heb ei nodi | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2024 | Heb ei nodi | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2023 | Heb ei nodi | Heb ei nodi |
| 31 Mawrth 2022 | £125,317 o 1 grant | Heb ei nodi |
O ble daeth ei hincwm yn y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2026
- Rhoddion a chymynroddion£1,637
- Gweithgareddau elusennol, gan gynnwys grantiau a chontractau ar gyfer ei gwaith£1,386,223
- Buddsoddiadau£13,841
Pwy sy'n ei hariannu, yn ôl ei chyfrifon
Yn ei chyfrifon ar gyfer y flwyddyn a ddaeth i ben ar 31 Mawrth 2025, enwodd yr elusen 34 o arianwyr a roddodd £1,180,274 rhyngddynt. Daeth £231,143 o hynny gan gyrff cyhoeddus.
Cafodd y ffigurau hyn eu darllen o'r cyfrifon a ffeiliodd yr elusen gyda'r Comisiwn Elusennau gan Claude, model deallusrwydd artiffisial (AI), yn narllenydd cyfrifon OpenEconomy. Gall AI gamddarllen tabl, felly gwiriwch y cyfrifon ar y gofrestr cyn dibynnu ar ffigur.
| Arianwr | Math | Maw 2025 | Maw 2024 | Maw 2023 |
|---|---|---|---|---|
| TNLCF UK | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £433,260 | £447,006 | £410,773 |
| Sport Wales | Corff cyhoeddus arall | £136,074 | £77,000 | £209,119 |
| Amser | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £118,581 | £96,400 | |
| TNLCF Wales 2024-2028 | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £100,000 | £25,000 | |
| NRS | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £75,000 | ||
| Sport England | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £58,440 | ||
| Moondance | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £44,649 | ||
| Wales Council for Voluntary Action | Cyngor | £26,318 | ||
| South Ayrshire Council | Cyngor | £24,840 | £1,000 | |
| UK Government | Llywodraeth y DU | £21,671 | ||
| Cyngor Gwynedd | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £15,000 | £20,000 | £5,000 |
| Sperrins Partnership Project | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £12,340 | £12,884 | |
| Clear | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £10,000 | ||
| Sustrans | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £9,856 | ||
| Llwyddo'n Lleol | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £8,000 | £4,000 | |
| North Ayrshire Council | Cyngor | £7,970 | ||
| Mantell Gwynedd | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £7,916 | £773 | |
| Mid Ulster District Council | Cyngor | £7,890 | ||
| Creu Ynys Actif | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £6,000 | ||
| Caru Eryri | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £5,000 | £5,000 | £5,000 |
| Wrexham County Borough Council | Cyngor | £5,000 | £5,000 | |
| Aura Wales | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £5,000 | £5,000 | |
| Children in Need | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £5,000 | ||
| Think Active | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £5,000 | ||
| South Wales Police | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £4,950 | ||
| Powys Association of Voluntary Organisations | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £4,509 | £1,925 | £7,106 |
| Sport Powys | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £4,000 | ||
| Pink Ribbon | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £4,000 | ||
| Darroch Bequest Fund | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £3,200 | £1,620 | |
| Voluntary Action Coventry | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £3,000 | ||
| Kaleidoscope | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £3,000 | ||
| TOP Ayrshire | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £2,000 | ||
| Community Cohesion Grant | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £1,430 | ||
| Vale of Glamorgan Council | Cyngor | £1,380 | ||
| Enabling Natural Resources and Well-being | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £113,852 | £430,457 | |
| TNLCF Wales 2019-23 | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £75,000 | £100,000 | |
| NDA | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £35,999 | £35,999 | |
| Natural Resources Wales | Corff cyhoeddus arall | £24,139 | £34,471 | |
| Youth Justice Sport Fund | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £19,979 | ||
| The National Lottery Community Fund | Y Loteri Genedlaethol | £2,496 | £15,274 | |
| Cumbria Foundation | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £17,150 | ||
| North Ayrshire Council Active Schools | Cyngor | £7,650 | £7,470 | |
| Well Whitehaven | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £2,703 | £8,108 | |
| Sellafield | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £9,900 | ||
| Natural England | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £3,500 | £5,950 | |
| Millennium Stadium Trust | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £7,480 | ||
| Morrisons Foundation | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £7,010 | ||
| Outdoor Citizens | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £5,600 | ||
| Community Foundation Wales | Corff cyhoeddus arall | £4,750 | ||
| Austrian Alpine Club | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £3,150 | ||
| South Riverside Community Development | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £2,056 | ||
| Aneurin Bevan UHB | GIG | £1,800 | ||
| Groundwork | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £1,500 | ||
| Mountain Training Cymru Bursary | Ymddiriedolaeth, cwmni neu arall | £1,000 |
Grantiau a ddyfarnwyd iddi, wedi'u cyhoeddi ar 360Giving
Mae arianwyr sy'n cyhoeddi i 360Giving yn rhestru 12 o grantiau i'r elusen hon ers 2012, gwerth o leiaf £5,168,900.
Fesul arianwr
- The National Lottery Community Fund£4,872,462, 7 o grantiau
- Sport England£249,549, 1 grant
- Cumbria Community Foundation£37,139, 2 o grantiau
- Community Foundation in Wales£9,750, 2 o grantiau
| Dyfarnwyd | Grant | Swm |
|---|---|---|
| 29 Mai 2024 | Sport England | £249,549 |
| 1 Rhag 2023 | The National Lottery Community Fund | £500,000 |
| 4 Maw 2023 | Community Foundation in Wales | £5,000 |
| 8 Rhag 2022 | Cumbria Community Foundation | £17,150 |
| 11 Gorff 2022 | Community Foundation in Wales | £4,750 |
| 31 Maw 2021 | Cumbria Community Foundation | £19,989 |
| 19 Meh 2019 | The National Lottery Community Fund | £2,920,462 |
| 12 Hyd 2018 | The National Lottery Community Fund | £50,000 |
| 27 Medi 2018 | The National Lottery Community Fund | £500,000 |
| 12 Tach 2016 | The National Lottery Community Fund | £2,000 |
Pob un o'r 12 grant
| Dyfarnwyd | Grant | Swm |
|---|---|---|
| 17 Medi 2015 | The National Lottery Community Fund | £480,000 |
| 23 Mai 2012 | The National Lottery Community Fund | £420,000 |
Taliadau gan gyrff cyhoeddus, o'u data gwariant
Mae gwariant cyhoeddedig cyrff cyhoeddus yn dangos 2 o daliadau i'r elusen hon gwerth £2,760 rhwng 13 Chwefror 2025 a 13 Chwefror 2025.
| Corff cyhoeddus | A dalwyd | Taliadau | Blynyddoedd ariannol |
|---|---|---|---|
| Cyngor Bro Morgannwg | £2,760 | 2 | 2024/25 |
Ymddiriedolwyr
Mae 9 o ymddiriedolwyr yn rhedeg yr elusen.
- Faye Frances Johnson
- Joan Edwards
- Joanne Owen
- Katy Louise Woodington
- Leah Watkins
- Margaret Louise Hollings
- Paul Airey
- Peter Clive Olivier
- Stuart Wallace
Cofnod ffeilio
O'r 5 ffurflen flynyddol ddiwethaf oedd yn ddyledus, cyrhaeddodd 5 erbyn y dyddiad cau.
| Blwyddyn yn dod i ben | Dyddiad cau | Ffurflen flynyddol | Cyfrifon |
|---|---|---|---|
| 31 Mawrth 2026 | 31 Ionawr 2027 | Wedi'i chael 28 Hydref 2026, 95 diwrnod yn gynnar | Ddim yn ddyledus eto |
| 31 Mawrth 2025 | 31 Ionawr 2026 | Wedi'i chael 27 Hydref 2025, 96 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 27 Hydref 2025 |
| 31 Mawrth 2024 | 31 Ionawr 2025 | Wedi'i chael 3 Hydref 2024, 120 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 4 Rhagfyr 2024 |
| 31 Mawrth 2023 | 31 Ionawr 2024 | Wedi'i chael 18 Rhagfyr 2023, 44 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 18 Rhagfyr 2023 |
| 31 Mawrth 2022 | 31 Ionawr 2023 | Wedi'i chael 10 Tachwedd 2022, 82 diwrnod yn gynnar | Wedi'i chael 6 Ionawr 2023 |
Am yr elusen hon
- Rhif elusen
- 1149280
- Statws
- Cofrestredig
- Cofrestrwyd gyda'r Comisiwn
- 11 Hydref 2012
- Dogfen lywodraethu
- MEMORANDUM AND ARTICLES INCORPORATED 14/07/2011AS AMENDED BY SPECIAL RESOLUTION REGISTERED AT COMPANIES HOUSE ON 08/10/2012 as amended on 15 Sep 2018 as amended on 23 Jun 2022 as amended on 26 Jun 2026
- Rhif cwmni
- 07705219Y cwmni hwn ar OpenEconomyY cwmni hwn ar Dŷ'r Cwmnïau
- Gwefan
- www.outdoorpartnership.co.uk
- Ardal cyngor ei chyfeiriad cyswllt
- Gwynedd
Ffynonellau
- Manylion y gofrestr, incwm, gwariant, ymddiriedolwyr a dyddiadau ffeilio: Comisiwn Elusennau Cymru a Lloegr, y gofrestr elusennau. Wedi'u llwytho gan OpenEconomy ar 2 Tachwedd 2026.
- Cyllid o'r cyfrifon: cyfrifon a ffeiliwyd gan yr elusen, wedi'u darllen gan ddarllenydd cyfrifon AI OpenEconomy ar 1 Tachwedd 2026.
- Grantiau a ddyfarnwyd: data grantiau agored 360Giving, gan arianwyr sy'n cyhoeddi yno. Wedi'u llwytho gan OpenEconomy ar 2 Tachwedd 2026.
- Taliadau gan gyrff cyhoeddus: data gwariant cyhoeddedig pob corff, wedi'i baru â'r elusen gan OpenEconomy. Mae data 5 o gyrff cyhoeddus wedi'i gynnwys hyd yma.